Na waje
Ma'auni daban-daban suna da tanadi iri ɗaya akan bayyanar, kuma duk suna da ƙasa mai santsi, kuma bai kamata a sami tabo, tabo, ko lalacewa da ke hana amfani ba.
Matsakaicin diamita na fiber
Ma'adinai ulu abu ne na inorganic fibrous thermal insulation kayan, da fiber diamita ne matsakaicin darajar.Kayan aikin gwaji sun haɗa da microscope da micrometer na ido.Daban-daban ma'auni suna da ingantattun tanadin kayan aiki akan matsakaicin diamita na fiber, duk waɗannan sune matsakaicin diamita na fiber ≤ 6.0μm.
Abun ciki mai harbi
Abubuwan da ke cikin ƙwallon slag suna auna abubuwan da ba su da fibrous a cikin auduga fiber mai jujjuyawa da samfuransa.Abu ne mai cutarwa wanda ba shi da fibrous wanda aka samar lokacin da albarkatun da ke jujjuyawa ana fesa su ta hanyar iska mai ƙarfi a cikin yanayin zafi mai zafi yayin samar da zaruruwa masu juyawa.Abubuwan da ke cikin ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙafa a cikin fiber na refractory da samfuran sa ba kawai kai tsaye ke shafar tasirin thermal ba, ƙarfin zafi, canjin waya mai ɗorewa da elasticity na samfuran fiber mai ƙima, amma kuma yana nuna matakin fasahar fiber da ingantaccen tsarin kawar da slag, don haka da slag Ball abun ciki ne mai muhimmanci ingancin nuna alama na refractory fiber.Slag ulu yana buƙatar tantance abun cikin ƙwallon ƙwallon sa.
Matsakaicin acidity
Matsakaicin adadin acidity wani muhimmin ma'auni ne mai mahimmanci wanda ke nuna yanayin danko mai zafi, abubuwan samar da fiber, fusibility da juriya na ruwa na ulun ma'adinai narke, kuma yana nuna alamar mahimmanci na dorewar samfuran ulu na ma'adinai.Babban darajar, mafi kyau.Gabaɗaya, ƙimar acidity na slag ulu yana kusan 1.1 zuwa 1.4, kuma na ulun dutse yana kusan 1.4 zuwa 2.0.Gabaɗaya magana, samfuran ulu na dutse tare da ƙimar acidity sama da 1.6.
Yawan hydrophobic
Fihirisar aikin da ke nuna juriya ga shigar ruwa na kayan rufewa.Bayan wata ƙayyadaddun hanyar da aka watsar da wani ƙayyadaddun ruwa, an bayyana shi azaman adadin ƙarar ɓangaren da ba za a iya jurewa ba na samfurin.Sai dai mafi girman abin da ake buƙata na Gidan Gida, wanda shine ≥99%, sauran alamun sune ≥98%.
Thermal Conductivity
Thermal conductivity yana nufin canja wurin zafi ta hanyar yanki na murabba'in murabba'in mita 1 a cikin daƙiƙa 1 (1s) don wani abu mai kauri 1m tare da bambancin zafin jiki na 1 digiri (K, ℃) a bangarorin biyu a ƙarƙashin yanayin canja wurin zafi, a cikin watts / M. Digiri (W/(m·K), wannan shi ne ma'aunin da ya fi dacewa wajen auna kayan da ake amfani da su, wato thermal conductivity na dutsen ulu ko bel ɗin ulu yana da alaƙa da yanayin zafi, kuma yanayin zafi ya bambanta a yanayin zafi daban-daban.
Lokacin aikawa: Juni-15-2021