kafa_bg

labarai

Ingancin allon rufewa na dutsen ulu ya kamata ya sami halaye masu zuwa:

Na farko, ƙananan halayen thermal.Ƙarƙashin zafin jiki shine muhimmiyar alama don auna aikin kayan gidan da aka riga aka tsara.Ƙunƙarar zafin zafi ƙarami ne, kuma katakon ulun ulu na thermal tare da mafi kyawun aikin rufin zafi ya cancanci ta hanyar ƙarancin canja wurin kayan kuzari.

Na biyu, ma'aunin ɗaukar sauti.Yana da sakamako mai kyau na ɗaukar sauti.Dutsen ulun dutsen da ke da zafi ya dogara da yawa a kowane yanki.Mafi girman yawa, mafi kyawun ɗaukar sauti.

Batu na uku shi ne cewa ya kamata ya sami ƙananan hygroscopicity.Bayan shayar da ruwa, za a rage tasirin adana zafi na kayan adana zafi sosai, saboda ruwa yana da haɓakar thermal mafi girma.Saboda haka, ana ba da shawarar cewa abokan ciniki su zaɓi allon dutsen ulu mai hana ruwa.

Ma'aunin acidity ma'auni ne na dorewar sinadarai na ulun dutse.Yana da ma'auni na jimlar silica da alumina zuwa jimlar calcium oxide da magnesium oxide a cikin abun da ke cikin fiber.Matsakaicin adadin acidity shine maƙasudi mai mahimmanci don kimanta ingancin samfuran ulu na dutse.Adadin acidity yana da girma, juriya na yanayi yana da kyau kuma rayuwa tana da tsayi.A lokaci guda kuma, ma'aunin acidity shima hanya ce mai mahimmanci don bambanta tsakanin ulun dutse da ulun slag.Kayan albarkatun kasa na slag ulu yana dogara ne akan slag kuma adadin acidity bai wuce 1.5 ba, kuma albarkatun ulu na dutsen ya dogara ne akan basalt, kuma adadin acidity shine ≥ 1.6.

Launin zaren ulun dutsen da ake jefawa ta wurin zafin jiki yawanci ba fari bane.Launin samfuran ulun dutse gabaɗaya rawaya-kore.Domin ulun ulun dutsen yana ƙara wani manne na halitta phenolic don sanya shi zuwa wani nau'i da wani ƙarfi, ana toya irin wannan nau'in a 300-400 ° C kuma yana amsawa da sinadarai na ulun dutse don canza launin ulun dutsen. zaren.


Lokacin aikawa: Afrilu-01-2021